(¯`°•.¸¤ »-FK-»¤¸.•°´¯ )
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`°•.¸¤ »-FK-»¤¸.•°´¯ )

(¯`•.°-:¦:-† 9A5†-:¦:-°.•´¯)

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Wonderful life

Go down 
Tác giảThông điệp
mqanh.a5vodoi
[♥FK♥][Member]
mqanh.a5vodoi

Wonderful life Empty
Bài gửiTiêu đề: Wonderful life   Wonderful life EmptyFri Dec 19, 2008 7:15 am

Lời mở đầu:
Hi, cả nhà!!!! Đáng nhẽ tớ phải đưa một bài góp vui với lớp từ lâu rồi nhưng bây giờ mới có thời gian. Mong cả nhà thông cảm!!! :-&:
Sau đây là chuyên mục của tớ. Chuyện là thế này:ngày nay cuộc sống đầy những rồi ren, khổ cực. Mà thôi, nghe tiêu cuực quá à! Mọi người cứ hiểu nôm na là thế này:với những bài viết sắp tới, tớ muốn chia sẻ với mọi người những câu chuyện hay, những câu châm ngôn ý nghĩa để những thần dân A5 chúng ta nâng cao thêm sự hiểu biết, đặc biệt là cách nhìn cuộc sống có ích và có ý nghĩa hơn !!! Ý tưởng xuất sắc đấy chứ. Wonderful life 540363
Giới thiệu với cả nhà câu chuyện đầu tiên .... Tèn tén ten....
Hãy làm nên hạnh phúc
Hãy xua tan đi những nỗi buồn nếu lỗi lầm không thể sửa chũa được, hãy ghi nhận đó là một bài học quý giá, để bạn có thể tự tin nói rằng:"Tôi vẫn còn cơ hội để làm tốt hơn mà."
Hãy nhớ lại cảm giác bình yên khi ngắm cảnh hoàng hôn; sảng khoái khi hoàn thành công việc(đối với chúng ta thì là bài tập);hân hoan khi nhận được món quà yêu thích; e then khi ánh mắt của người yêu nhìn bạn(cái này là lỗi của tác giả, tớ chỉ là người chép lại mà thôi);hay sự chia sẻ ngọt ngào của người bạn thân để bạn thấy rằng bạn là một người hạnh phúc.
Hãy mang hạnh phúc đến với những người quanh bạn, vì như thế chắc chắn bạn cũng sẽ cảm thấy hạnh phúc.
Hãy luôn nhớ đến những người đã giúp đỡ bạn, vì như thế tâm hồn bạn sẽ thanh thản và hạnh phúc hơn.
Phê phán, chỉ trích những lỗi lầm của người khác chỉ làm nảy sinh những cảm giác tiêu cực trong lòng bạn mà thôi.
Đừng cố tranh giành hạnh phúc, vì hạnh phúc trọn vẹn chỉ có thể từ những điều giản dị mà bạn có thể có được trong tầm tay mà thôi.
Hãy gạt bỏ tính ganh tị âm ỉ trong làng bạn, vì nếu cứ mãi tị hiềm, bạn sẽ không bao giờ có được niềm vui để nhận ra hạnh phúc của mình. Và điều quan trọng, bạn hãy nhớ :
Hạnh phúc chỉ là một khái niệm tương đối.
(P/s: Nếu bạn muốn hiểu được ý nghĩ xâu xa của câu chuyện trên, hãy kiên nhẫn đọc và ngồi suy ngẫm một chút nhé! Có thể với nhiều bạn nó có vẻ hơi văn vẻ, người nhớn một tí. Nhưng với chúng ta vẫn có những điều đáng để ta học tập và suy ngẫm. Tớ mong các bạn tìm được những suy nghĩ tích cực, bổ ích qua những lời tâm sự này.Good luck!)

Wonderful life
Trang 1 trong tổng số 1 trang