(¯`°•.¸¤ »-FK-»¤¸.•°´¯ )
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`°•.¸¤ »-FK-»¤¸.•°´¯ )

(¯`•.°-:¦:-† 9A5†-:¦:-°.•´¯)

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

09/05 - kỉ niệm khó quên

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
[love]_rain
♫Always smile♫
[love]_rain

09/05 - kỉ niệm khó quên Empty
Bài gửiTiêu đề: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 10, 2009 1:16 am

Chắc các bạn biết tớ nói đến sự kiện gì rồi chứ?? Đó chính là hôm đi tham quan dã ngoại Côn Sơn Kiếp bạc!! Thực sự thì lúc mới đầu tớ cảm thấy không được vui tại vì lớp ít người đi quá (nửa lớp rủ nhau ở nhà không hiểu để làm jì. Chán jì thì chán, kệ nó chứ, mình đi với lớp cơ mà??) và 2 đứa bạn thân nhất không đi cùng tớ 09/05 - kỉ niệm khó quên 325443 Mấy cả trước hum đó, trời mưa to lắm, không biết là buổi tham quan có tốt đẹp không nữa... Nhưng tớ vẫn cất công... nài mẹ ra chợ mua đồ ăn và dép. Đổi lại thì sáng hôm sau, trời thật đẹp... 09/05 - kỉ niệm khó quên 970880
Tưởng mình đến muộn nhưng thật ra là sớm chán so với một số bạn trong lớp (chả nhớ là ai luôn). Nhưng nhìn chung thì tất cả ăn mặc rất teen (hầu như là mặc quần ngố - trừ bạn VA vì biết trước ở đấy có rất nhìu con côn trùng sẵn sàng "hút" máu chúng ta 09/05 - kỉ niệm khó quên 907691 ) Và tớ ấn tượng nhất là trang phục của bạn Thảo: áo dạng dạng như bà đẻ 3 tháng (mode bây giờ nó thế) màu sắc loè loẹt (phông nền màu hồng choé 09/05 - kỉ niệm khó quên 53441 cà thêm vài màu trông rất... ngộ nghĩnh).
Đi cùng với xe lớp mình là A4 (chán nhỉ)!! Có ở trên này mới biết A4 nhạt nhẽo như thế nào!! Lớp mình rất là hào hùng khí thế thì chúng nó 09/05 - kỉ niệm khó quên 977247 buồn ngủ không chịu được. Đúng là cái lũ.... Nhạt toẹt như nước ốc. Thi hát thì lớp mình vô địch rồi. Thế nên mới chấp cả TA lẫn TV. Thế là chúng nó cho quả A.B.C..... hát đến chữ Z bắt lớp mình hát câu có chữ Z đầu tiên, không cho chuyển sang "d,r hay gi" của TV. Thế mà trước đấy bọn mình đố chúng nó chữ A của TV thì chuyển thành A của TA (đọc là ei), không nói jì rồi mà còn làm càng. 09/05 - kỉ niệm khó quên 596369... Nhưng thôi, mặc kệ, đằng nào thì lớp mình vẫn vô đối!!! 09/05 - kỉ niệm khó quên 310345
Nơi đầu tiên đi tham quan là Kiếp bạc - thờ Trần Hưng Đạo (chụp được nhiều lắm, nhờ bạn khác POST hộ nha). Trong đó có chụp ảnh tập thể lớp ddi tham quam cùng cô Liên đấy (trông cô s-tyle cực... mặc dù quần áo vẫn là đồ đi dạy 09/05 - kỉ niệm khó quên 640232 ) Tiếp đó là đi Côn Sơn!! Tớ thích chuyến này nhất tại vì rất thú vị 09/05 - kỉ niệm khó quên 490487 ... Đầu tiên chúgn tớ đi leo núi... Chẳng phải Everest thì mọi người leo lên cũng rất vất vả. Trên chặng đường phải nghỉ rất nhiều lần. Tớ và bạn Admin đi hăng phết, cứ phăng phăng tiến về phía trước 09/05 - kỉ niệm khó quên 669251 !!! Lên đến đỉnh thì mát dã man tàn bạo!!! Đáng nhẽ là tia được chỗ chụp ảnh để chụp rồi, thế mà đúng lúc ấy có bà dở hơi nào dải chiếu ra đấy 09/05 - kỉ niệm khó quên 143221 ... chả hỉu để làm jì... Và định ra bên cạnh để chụp ảnh thì thấy A6 zải đồ ăn thức uống ra chén... Nản luôn, hết chỗ chụp ảnh ý. Sau rồi thấy bạn Hải và Đức, rồi VA,.... sau đó cả bọn lũ lượt kéo lên... Có một bà cầm mấy tờ giấy đi bán. Bà ấy bảo mỗi đứa lấy 1 tờ. Đứa nào cũng dại dột tin lời, cuối cùng cầm lên đọc...chả hiểu cái jì (kiểu như bói toán ý). Đã thế bà còn nói " Các cháu cho bác 5k!!" Ôi nản luôn!... Hết chuyện, chụp ảnh xong xuống. Xuống thì bọn tớ (tớ và Admin) rủ nhau xuống nhanh còn chụp ảnh (chả hiểu sao lại thích chụp ảnh đến thế nữa 09/05 - kỉ niệm khó quên 490487 )... Được mấy bức thì mấy đứa bảo là muốn xuống đường suối....
[love]_rain
♫Always smile♫
[love]_rain

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 10, 2009 2:45 am

Thế là rủ nhau xuống đấy. Đoạn này gay lắm đấy!! Đường đi rất trơn, dốc và "hoang dại". Đi cũng sợ lắm chứ. Nhưng đi cái đường kia chán lắm, chả có cái jì gọi là thứ vị và mạo hiểm của teen jì cả. Thế là bạn "siêu nhân cáp quang" dẫn đường đi xuống đó. Các bạn vừa đi vừa hét hay cứ rú lên, làm tớ mất bình tĩnh lắm nhá, nhất là bạn Teddy đấy nhá. Tưởng bạn ấy thể nào cũng ăn một cái "hôn xuống đất" hay vấp chứ ai ngờ là con VA. Khiếp, đi được một đoạn khá dài (không được đến nửa đường cơ) thế là nàng VA dẫm phải cành cây hình chữ V (sao trùng với tên bạn ấy thế nhỉ 09/05 - kỉ niệm khó quên 929660 ) thế là chảy máu be bét hết cả ra 09/05 - kỉ niệm khó quên 439681 ...(bạn Rufus ví như tiết canh chảy 09/05 - kỉ niệm khó quên 654591 ) Mọi người xúm lại xem... (còn tớ không dám, tớ sợ máu mà 09/05 - kỉ niệm khó quên 336763 ). Ngay lúc đấy mấy đứa ko đi theo đường này và 1 cô hướng dẫn viên đến. Cô ấy bảo là còn xa lắm, mà chân VA không lết được đến đấy nên... quay về 09/05 - kỉ niệm khó quên 439681 ..... Thôi chán lắm ý... Nhưng không hpải đi lại cái đường cũ mà là đường gần hơn, đưa mình thẳng lên Giếng Ngọc (cô ấy bảo thế - nhưng thực ra là nhầm).... Đoạn đấy ngắn thì ngắn hơn thật, nhưng nguy hiểm hơn vì dốc hơn, trơn hơn... Khi lê lên đấy thì thôi, "em không dám nữa ạh!!!" 09/05 - kỉ niệm khó quên 9933 Còn mỗi bạn Kimmie, rufus, VA, Tiên béo và 2 chị hướng dẫn viên dề dà ở sau.... Còn lại bọn tớ nhanh chân đi xuống, sợ cô mắng lắm... Ring rinh!! Teddy's fone rang.. Hoá ra là ai đó trong số mấy người kia gọi. Họ kêu mình lên chứ. Chả nói lí do cứ bắt lên, kì cục chứ. 2 cuộc đều như thế cơ. Tức mình, bọn tớ đi hỏi những người bản xứ thì họ xác nhận đó là đường đi đúng xuống chùa Côn Sơn (nơi "an tâm tĩnh đức" của lớp). Bọn tớ ngồi lại quán nước mía chờ. Cuối cùng cũng nhìn thấy... Tiên béo bảo là cô hướng dẫn viên nhìn nhầm đứa nào mặc áo choé choé (nhớ bạn Thảo đấy mà 09/05 - kỉ niệm khó quên 9933 )... Lúc đi xuống, thì gặp Sơn béo và Đức (2 thị về được cô cử lên để rước cả bọn xuống. Trong lúc ấy, tất cả bàn cách để cô Liên không mắng như cảnh đẹp quá không cưỡng được (cảnh đẹp "trưa" nay khó hững hờ), gặp Nguyễn Trãi, ông ý rủ nằm lại..... 09/05 - kỉ niệm khó quên 13767 Chém mọi thứ ra luôn. Nhưng lúc xuống thì cô chả nói gì cả. Tiếp đó là ăn "bánh mì". Ăn xong thì đi chơi kéo co. Lớp mình số người ít lắm nên không đủ nên có mấy chị và 1 anh lớp 9 vào giúp. Toàn là mấy chị lớp 9 thôi mà, chả có cái jì là khoẻ hơn cả. Thế mà xử thua bọn mình chứ. Bọn A4 cứ lải nhải mãi cái bài ca chơi bẩn của mình. Chả có cái jì là bẩn cả. Thật là ức chế!!!
rufus
† I wanna † ♠ k|€k UR ÄSS ♠
rufus

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 10, 2009 2:54 am

À, còn thiếu đoạn cả đoàn lạc vào tận trong rừng, lóp ngóp bò vào rồi lại lọp ngọp bò ra. Kể tiếp nhớ!!
Đại khái là lúc đói rã ruột rồi, cả đoàn mới lục tục bò xuống. Ôi lạy Chúa, cái máu phiêu lưu lại nổi lên khi có ai đó phán rằng: Đi đường suối. Và thế là mặc cho trời đất không dung, chúng ta vẫn đâm vào. Có anh Hải, với ai đó nữa, xăm xăm đi trước "thăm dò". Còn đoàn sau vẫn nối đuôi nhau đi trên con đường hẹp.
Càng vào, càng thấy tối, cây cối mọc xung quanh với tiếng suối âm vang đâu đây (nghe nhưng chưa thấy". Cảnh thiên nhiên hùng vĩ, các bạn hứng chí nháy vài kiểu ảnh. Quả là khám phá, quả là phiêu lưu. Bởi vì đây mới đúng là lẽ "leo núi". Đường xuống thì dốc, lá cây rụng mủn xuống trơn tuồn tuột. Đá "rêu phong" đúng như cụ Nguyễn Trãi tả lại đã khiến mấy nhân sém thì "về chầu trời". Bọn tớ cứ nối đuôi nhau đi, thằng đi trước giúp thằng đi sau và cây cối thì nghiễm nhiên trở thành điểm tựa để lèo xuống an toàn.
Đến lúc hăng say, bỗng nghe náo loạn một vùng trời phía sau, tớ và các bé dẫn đầu quay lại và phi lên không quản mệt. Mới tá hoả ra là bé V.A đạp phải cành cây và máu me thì cứ thế toe toét chảy. "Chân đau cành gãy" --> Đôi bên cùng chết. Phải nói là chân bé muốn tét ra luôn ý, máu phọt ra như mưa. Cái đáng sợ hơn là bé đi được một quãng rồi mới biết mình bị thương ( 09/05 - kỉ niệm khó quên 654591 Ôi phát sợ cái tốc độ truyền xung thần kinh lên não của con nài ). May mà có mấy chị hướng dẫn viên tháo vát băng bít cho nó. Và anh Hải "bị" xung phong đỡ con nài lên. Dắt dìu nhau một lúc bơ phờ mới lên đến nơi, và còn một lúc lâu sau mới về được nơi có "nền văn minh" (ấy là còn gọi điện xong rồi quát tháo ầm ĩ một lúc vì lạc nhau nữa. Tớ với cả Hằng bảo nhau: 'Lại như lúc chạy bền thể dục, lúc nào 2 đứa mình cũng đi cuối' 09/05 - kỉ niệm khó quên 13767 ). Về đến nơi thì gần như "thăng"
Rồi đến đoạn kéo co, ôi, MQA lại bị chuột rút (hôm đấy lớp mình hình như có nghiệp chướng với chân cẳng hay sao ý). Và anh Thị Sơn đã thể hiện bản lĩnh của mình.
Phải công nhận là cái lúc cả lũ dấn thân vào rừng thì Thị Sơn thể hiện rõ "tính nam" của mình thật, bằng cách là đỡ các bạn nữ xuống chỗ trơn chỗ dốc nhá. Nhưng đến lúc về rồi thì "nữ lại hoàn nữ", cả thèng Hải cũng rứa.
Cuối cùng lúc về đến trường, tớ, thèng Thị Sơn, Khoa mít, Đức lại lóp ngóp chơi bắn nhau. Và về tới nhà thì rất chi là muộn ý. Huờ, mệt! Nhưng vui khủng khiếp luôn. Thật là khó quên.
PS: Lớp mình công nhận áp đảo A4 trên xe luôn. Lý do ư? Cả lúc lên xe về HN, khi ai nấy mệt rã rời, lớp mình vẫn còn sức lực quảng cáo cho Trà thảo mộc Dr.Thanh một hồi rồi mới "thăng", còn a4 thì im thin thít. Đến tận lúc sắp về rồi mới bắt đầu bài bạc (thiếu văn hoá quá). Lại còn, nếu ai được chứng kiến thì N~Q.A đã phi thân lên trên 2 bạn Thảo và Hải, tự xưng là "Bố, Mẹ". Trời ơi, k hiểu bé này tổng hợp được gen của ai nữa!!! Còn Sơn béo thì đúng là ngủ như bị chụp ê-te ý. Vui ko tả nổi!! Hô hô hô
http://s1.zetaboards.com/Vampire_Knight_home/index
[love]_rain
♫Always smile♫
[love]_rain

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 10, 2009 7:53 am

Khổ, cái đoạn trên rừng có jì đâu.. Môic huyện con VA chảy tiết ở chân, và... đậi loại như bị lạc nữa.
Nhưng còn cái đoạn chuột rút thì đúng là e bỏ qua!! Hị HỊ
B-Buddy_Ani-I
♥ WisH y0u ArE mY LoVe ♥
B-Buddy_Ani-I

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 17, 2009 12:41 am

hé hé! Ly kì nhờ
B-Buddy_Ani-I
♥ WisH y0u ArE mY LoVe ♥
B-Buddy_Ani-I

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên EmptySun May 17, 2009 12:48 am

mình cũng mong có một lần đi chơi như thế pale chắc là sợ đến chết
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 09/05 - kỉ niệm khó quên   09/05 - kỉ niệm khó quên Empty

09/05 - kỉ niệm khó quên
Trang 1 trong tổng số 1 trang